omniture

อินโนไลท์ประกาศวางจำหน่ายตัวรับส่งสัญญาณ 800G Pluggable OSFP และ QSFP-DD800 ตัวแรกของอุตสาหกรรมที่งาน ECOC 2020

InnoLight Technology (Suzhou) Ltd
2020-12-04 14:28 14

ซูโจว, ประเทศจีน และซานตาคลารา, รัฐแคลิฟอร์เนีย--4 ธ.ค.--พีอาร์นิวส์ไวร์/อินโฟเควสท์

บริษัท อินโนไลท์ เทคโนโลยี (ซูโจว) จำกัด ผู้นำด้านผลิตภัณฑ์ออปติคอลสำหรับศูนย์ข้อมูล จะสาธิตวิดีโอตัวอย่างของ 800G pluggable OSFP 2xFR4, 800G OSFP DR8+ และ QSFP-DD800 DR8+ ที่งาน ECOC 2020 ซึ่งจัดขึ้นทางออนไลน์ โดยสามารถดูผลิตภัณฑ์เหล่านี้และวิดีโอตัวอย่างได้ที่บูธเสมือนหมายเลข #673 ของอินโนไลท์

แอปพลิเคชันใหม่ ๆ เช่น การทำงานจากที่บ้านร่วมกันบนคลาวด์ รถยนต์ขับเคลื่อนอัตโนมัติ การแพทย์ทางไกล และปัญญาประดิษฐ์ ทำให้ปริมาณข้อมูลพุ่งขึ้นอย่างมหาศาล ดังที่มีการคาดการณ์ไว้ว่า ปริมาณข้อมูลทั่วโลกจะเพิ่มขึ้นเท่าตัวทุก ๆ 2-3 ปีในช่วง 10 ปีข้างหน้า ทำให้วิธีสร้างสมดุลระหว่างแบนด์วิดท์ ต้นทุน และการใช้พลังงาน รวมถึงการทำให้การเปลี่ยนแปลงเครือข่ายมีความราบรื่น กลายมาเป็นความท้าทายของอุตสาหกรรมอย่างต่อเนื่อง เพื่อรองรับการเติบโตอย่างรวดเร็วและการเปลี่ยนแปลงเครือข่ายดังกล่าว อินโนไลท์จึงได้เปิดตัวผลิตภัณฑ์ออปติคอล 800G OSFP และ QSFP-DD800 โดยผลิตภัณฑ์ OSFP 2xFR4 และ DR8+ นั้นมีวางจำหน่ายสำหรับการประเมินเบื้องต้นของลูกค้าแล้วในปัจจุบัน ส่วน QSFP-DD800 DR8+ จะวางจำหน่ายในเดือนมกราคม 2564 ขณะที่ชิ้นส่วนอื่นๆ ของ 800G ตามรายการด้านล่างจะพร้อมสำหรับการประเมินในครึ่งแรกของปี 2564 และมีการวางแผนปริมาณการผลิตไว้แล้วในช่วงไตรมาส 4 ของปี 2564 หรือไตรมาส 1 ของปี 2565 ขึ้นอยู่กับประเภทของผลิตภัณฑ์ ดังนี้

●  800G OSFP 8x100G DR8 & AOC
●  800G OSFP DR8+
●  800G OSFP 2x400G FR4
●  800G OSFP 1x800G LR8
●  QSFP-DD800 8x100G DR8 & AOC
●  QSFP-DD800 DR8+
●  QSFP-DD800 2x400G FR4
●  QSFP-DD800 8x100G LR

นอกเหนือไปจากผลิตภัณฑ์ 800G รุ่นที่ระบุไว้ด้านบนแล้ว อินโนไลท์ยังพัฒนานวัตกรรมออปติคอลเพื่อให้สามารถส่งผ่าน 800G จากโครงสร้างไฟเบอร์ 4X แบบเดิมในมัลติโหมด OM3/OM4 หรือโรงงานไฟเบอร์โหมดเดี่ยวได้ นวัตกรรมออปติคอลเหล่านี้จะช่วยให้ลูกค้าเพิ่มแบนด์วิดท์เป็น 800G โดยใช้แผนผังไฟเบอร์ SR4 หรือ DR4 ที่มีอยู่สำหรับแอปพลิเคชันที่ประสบความสำเร็จหรือแบบจุดต่อจุด โดยมีแผนจะวางจำหน่ายในครึ่งหลังของปี 2564

"เครื่องรับส่งสัญญาณ 800G ของอินโนไลท์ ยังคงเอกลักษณ์ความเป็นผู้นำของอินโนไลท์ในด้านออปติคอล pluggable ประสิทธิภาพสูง เพิ่มความจุแบนด์วิดท์เป็นสองเท่าโดยไม่ทำให้โครงสร้างพื้นฐานศูนย์ข้อมูลที่มีอยู่หยุดชะงัก ด้วยการใช้งาน 400G ชั้นนำของอุตสาหกรรม อินโนไลท์มีเอกลักษณ์ในการขับเคลื่อนการใช้ 800G และส่งมอบออปติคอลที่มีประสิทธิภาพคุ้มราคาที่สุดในอุตสาหกรรม นอกจากนี้ นวัตกรรมออปติคอล 800G ใหม่ของเรายังรองรับการทำงานกับโรงงานไฟเบอร์ 4x ที่มีอยู่เดิม จึงเหมาะอย่างยิ่งสำหรับผู้ให้บริการ Hyperscale DC" Osa Mok ประธานเจ้าหน้าที่ฝ่ายการตลาดของอินโนไลท์ กล่าว

ระหว่างงาน ECOC อินโนไลท์ยังได้สาธิตโซลูชันที่มีความสอดคล้องกันกับ 100G/200G/400G โดยโมดูล pluggable รุ่นใหม่นี้สามารถรองรับเครือข่ายการขนส่งช่องสื่อสารภาคพื้นดินทั้ง DCI, Metro และ 5G ได้

●  400G OSFP ZR & OpenZR+
●  400G QSFP-DD ZR & OpenZR+
●  400G CFP2 OpenZR+ / Metro
●  100G QSFP-DD OpenZR+

เกี่ยวกับ อินโนไลท์

บริษัท อินโนไลท์ เป็นผู้ออกแบบ ผลิต และจำหน่ายเครื่องรับส่งข้อมูลแบบออปติคอลความเร็วสูง ที่ช่วยให้เครือข่ายยุคหน้าสามารถขยายแบนด์วิดท์ได้อย่างรวดเร็ว บริษัทมีสำนักงานใหญ่อยู่ที่เมืองซูโจว ประเทศจีน และโรงงานผลิตในจีน ไต้หวัน และไทย รวมถึงสำนักงานขายและสำนักงานวิจัยและพัฒนาในจีน สหรัฐ และสิงคโปร์ โซลูชั่นของอินโนไลท์มอบประสิทธิภาพทางเทคนิคที่เหนือกว่า นำเสนอคุณค่าที่น่าสนใจ ทั้งยังร่นระยะเวลาในการนำสินค้าและบริการออกสู่ตลาด ซึ่งเป็นปัจจัยสำคัญต่อการเติบโตอย่างยั่งยืนของศูนย์ข้อมูล เครือข่าย 5G ไร้สาย และเครือข่ายรถไฟฟ้า สามารถดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ www.innolight.com

Source: InnoLight Technology (Suzhou) Ltd
Related Links:
Keywords: Computer/Electronics Electronic Components Semiconductors Telecommunications Telecommunications Equipment New products/services